ตอบทุกปัญหา พร้อมอัพเดททุกความเคลื่อนไหว ระบบ ดาวเทียม > กระดานถาม - ตอบปัญหาจานดาวเทียม

รายการของประเทศอินเดีย ดาวดวงใดมีมากที่สุด

<< < (2/3) > >>

boonlertmgg:
ขอบคุณครับคุณอนัน ยังคิดถึงเสมอครับ อย่างไรแล้วรักษาสุขภาพด้วยนะครับ เห็นว่าเดินทางสัมนาบ่อยเหลือเกิน ผมไม่มีโอกาศเข้า
ร่วมสัมนาที่ไหนเลย พอดีมีลูกค้ามาสอบถาม เขาพึ่งติดตั้งจานไปยังไม่ถึง 10 วันเลย แพงก็แพงไม่น่าเชื่อตั้งห้ากลางๆ ลองไปดูที่บ้าน
ลูกค้าเมื่อวาน จานห้าฟุตคอเล็ก บวกกับ sx สถานที่ติดตั้งอยู่กับพื้นดินเลยไม่ต้องปีนป่ายด้วย ลูกค้าอยากจะดูช่องของประเทศอินเดีย
โทรไปหาช่างติดตั้งคนเดิมไม่ยอมมาดูให้ บอกถ้ายอมจ่าย 1800 ต่อครั้งจะมาดูให้ ทำไปได้นะแบบนี้ในอนาคตหางานยากแน่ๆเลย
คุณอนันครับ INSAT 4A ดวงนี้ 5 ฟุต ไหวไหมครับ หรือต้อง 6 ฟุตครับ ส่วนเครื่องควรใช้ของอะไรดี ลูกค้าบอกว่าถ้าถูกใจ ยินดียก
ชุดปัจจุบันให้เลย ตอนแรกมาติดต่อผมก่อนผมบอกไป สองปลายๆเอง ไม่ตกลง แต่ทำไมไปยอมเสียตั้ง ห้ากลางๆ เลยยังงงๆอยู่เลย
อ้อลืมไปสุขสันต์วันขึ้นปีใหม่ด้วยนะครับ ipm hd pro ตัวเก่งยังสบายดีครับไม่เคยงอแงเลย แต่เวลาผมหลับจะให้มันหลับด้วยนะครับ

อนัน ไทคูณ:

--- อ้างจาก: boonlertmgg ที่ มกราคม 16, 2013, 10:47:51 AM ---
คุณอนันครับ INSAT 4A ดวงนี้ 5 ฟุต ไหวไหมครับ หรือต้อง 6 ฟุตครับ ส่วนเครื่องควรใช้ของอะไรดี?

--- End quote ---
Z++ หากเลือกดวงนี้ INSAT 4A (ช่อง MPEG 4 ซะส่วนใหญ่) 5 ฟุตรับได้ครับ DUO NSS 6 + เครื่อง IPM HD Pro ไปเลย (ควรเลือก IPM เพราะ OTA แล้วช่องอินเดียไม่หาย)  K+/

คนขาดหุ้น:
จัดเครื่องHD ที่รองรับ MPEG-4 ไปเลยครับ

ผมว่าน่าจะขายได้ ลองลิสช่องรายการไปให้แขกดูน่าจะโอเค ภาพก็ชัดกว่า

ความเห็นส่วนตัวน่ะครับ อาจไม่ตรงกับท่านอนัน

เห็นแตกต่าง แต่ไม่แตกแยก ครับ อิอิ n'';

boonlertmgg:
ขอบคุณทั้งสองท่านครับ ว่าจะเสนอ เครื่อง HD กับจาน 6 ฟุต ครับ จะลองเอา IPM HD PRO ไปทดสอบให้ดูก่อน

บานชื่น:
ผมมาแชร์ ความรู้ด้วย ในฐานะ ทำจานดาวเทียม อินเดียบ่อย

ถ้าชาวอินเดีย มาทำงานชั่วคราว ติดจานตามหอพัก ให้ติดจาน ขนาด 6 ฟุต ขึ้นไป สำหรับ  INSAT 4A 83 E ให้ใช้เครื่องรับ HD เท่านั้นสำหรับอินเดีย ที่ผมนิยมใช้ ใช้เครื่อง HD ของไอพีเอ็ม  วันใหนเขากลับบ้าน เรารับซื้อเครื่องคืน 900-1000  บาท เขาแฮบปี้   ถ้าเขาอยากดูช่องไทย ก็ดูโอ้ nSS 6ลงไปได้  ส่วนจาน5 ฟุต สำหรับดาวดวงนี้ ถ้าติดไป จะทำให้คนอินเดียเสียอารมณ์ ในการรับชม เพราะช่อง ที่ฉายหนังอินเดียที่นิยมชมชอบของชาวอินเดีย คือช่องManoranjan สัญญาญจะปริ่มๆ วันใหนอากาศไม่ดี หรือความแรงการส่งสัญาณไม่ดีจะดูไม่ค่อยได้ 

ส่วนที่ติดตั่งตามบ้านอยู่ประจำ   ชาวอินเดีย จะดูดาวเทียมอยู่ 3 ดวง ดังนั้นติดจานดาวเทียมบ้านอินเดีย  จะติด 2-3 จาน
1. AsiaSat 3S ช่องที่นิยมของแม่บ้านชาวอินเดียที่ขาดไม่ได้ คือช่องกลุ่ม  sahara Star Utsav  ซึ่งเทียบกับ บ้านเราก็คือช่องที่ฉายระครหลังข่าวบ้านเราของช่องเจ็ดสีนี้แหละ  ถ้าเขาอยากดูช่องไทย ก็ดูโอ้ NSS 6 ซึ่งการดูโอ้ สามารถรับชมช่อง HD ของไอพีเอ็ม ได้อย่างเต็มรูปแบบ สัญญาณแรงมาก  ดูในชีวิตประจำวัน ไม่มีปัญหา  ไม่ปวดหัวทั้งคนชม และช่าง

2.ดาวเทียม Insat 3ฺB at 93.5E ซึ่งดาวเทียมนี้จะส่ง สถานีเป็นของทางราชการ มีทั้งข่าว สารคดี กีฬา  เช่น DD National DD Sports   ดาวดวงนี้ ใช้จาน5 ฟุต รับได้สบายการับชมในชีวิตประจำวันไม่มีปัญหา คนอินเดียที่การศึกษาสูงจะนิยมให้ติดดาวเทียมดวงนี้ด้วย
3. ดาวเทียม INSAT 4A 83 E ( เมื่อก่อนเรียก INSAT2E 83 E  )  ดาวดวงนี้ขาดไม่ได้ ต้องมีประจำสำหรับชาวอินเดีย  ถ้าติดดาวเทียเชิงพานิชย์  ดวงนี้  สามารถ ทำ DUO  Insat 3ฺB at 93.5E ได้เลย โดยใช้ขาจับ ก้านดูโอ้ซีแบนด์ที่มีขายทั่วไปตามร้านดาวเทียม ลงตัวพอแป๊ะเลย ถ้าติดตั่ง จานหก ฟุต ของไดน่า หรือจาน 190 ของไทยแซท

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version